Tập thể A3 - THPT Đông Hà - - - 2010-2013
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tập thể A3 - THPT Đông Hà - - - 2010-2013

Mỗi ngày là một món quà mà cuộc sống đã ban tặng cho chúng ta. Hãy trân trọng nó như bạn trân trọng chính mình.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Xem điểm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Pokemon update

•Pokemon Anime
•Pokemon Manga
•Tin tức công nghệ

Lastest topic

Bài gửiNgười gửiThời gian
Teen thời @ ôn thi đại học như thế nào? Thu Jan 16, 2014 10:10 am
Sửa chữa Smartphone – nghề thời thượng Thu Jan 16, 2014 10:08 am
Học cao đẳng có thể phải lấy bằng trung cấp? Sun Jan 05, 2014 11:39 pm
Tuyển lập lờ, sinh viên chịu thiệt Sun Jan 05, 2014 11:38 pm
tên những trường ĐH, CĐ mang tính mạo danh Thu Apr 25, 2013 4:12 pm
Xin đừng lựa chọn như tôi: FPT = buồn ... buồn... Thu Apr 25, 2013 4:12 pm
10 Lý do Nên hay Không vào học Đại học FPT Thu Apr 25, 2013 4:11 pm
kiến nghị giải thể những trường yếu kém Thu Apr 25, 2013 4:11 pm
Sinh viên ĐH Kiến Trúc đòi biểu tình Thu Apr 25, 2013 4:10 pm
Hội người mệt mỏi vì học phí ĐH Kiến Trúc Đà Nẵng tăng cao Thu Apr 25, 2013 4:10 pm
Đại học FPT- những câu chuyện đáng buồn. Thu Apr 25, 2013 4:07 pm
FPT đang ở trong một thân thể không khỏe mạnh" Thu Apr 25, 2013 4:07 pm
Nhật kí của sinh viên FPT Thu Apr 25, 2013 4:06 pm
Tái phạm xác định chỉ tiêu, có thể hủy công nhận hiệu trưởng Thu Apr 25, 2013 4:06 pm
3 trường đại học bị đình chỉ tuyển sinh Thu Apr 25, 2013 4:06 pm

Share

lãng mạng kiểu con trai !!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
(^-^)_andy_(^-^)
Thành viên
Thành viên

A3 Dollars A3 Dollars : 872
Số lân được cảm ơn: : 12
Mức cảnh báo : Good

lãng mạng kiểu con trai !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: lãng mạng kiểu con trai !!!   lãng mạng kiểu con trai !!! EmptyThu Jan 27, 2011 9:46 pm

Trang xoay hai, ba vòng trước gương rùi quay lại hỏi Hùng:
-thế nào?
Thế nào ư? Chẳng cần nói cũng bít nhỏ bạn thân đang băn khoăn ghê lắm về việc có nên mặc chiếc áo hồng này hay là thay chiếc áo tím đang cầm trên tay thì mới viện đến lời khuyên của Hùng, một thằng con trai chính hiệu. và với con trai việc ăn mặc cho bản thân mình đã chẳng bao jờ có tên trong danh sách lăn tăn rồi, huống chi là vs Hùng-một thg con trai cực kì thờ ơ vs chuyện màu mè. Ngắm nghía một chút cho ra dáng chuyên gia, tôi gật gù:
-Được!
Trang sáng mắt lên:
- Đựơc thật ko?
- Đã thik nó hơn thì còn phải hỏi tớ làm j?
- Thì tớ ko bít mắc áo hồng thì có nổi wa ko. Thôi kệ, tiệc sinh nhật mà. Khéo nhiều đứa còn mặc nổi hơn mình nhỉ!
Hùng thở dài. Đúng là con gái. Có thế thôi mà bắt tôi chờ lâu ơi là lâu.
Đến nơi thì mọi người đã đông đủ cả. trang ko phải là người wa nổi bật ở đó, nhưng là người duy nhất mặc áo hồng. ngay lập tức Trang sà vào đám con gái và trò chuyện râm ran. Bình khoác vai Hùng hỏi:
-Sao bây jờ mới tới?
- kẹt xe.
Hùng ko mún nói rõ chính Trang mới là nguyên nhân. Bình rồi sẽ nhún vai:" con gái í mà!"
Đang huyên thuyên vs Bình về trận bóng đá đêm wa thì tôi chợt thấy Khánh đến chỗ Trang. Khánh đưa cho Trang một mảnh giấy. mắt Trang sáng lên rồi cô bạn cười rất tươi.
Hùng đưa Trang về và như mọi khi, cô bạn huên thuyên đủ thứ chuyện, từ cái Nga đến cái Huệ, cái Chi...Vì nghe wa nhìu chuyện như thế nên dù tôi ko chơi thân vs một đứa con gái nào ngoài Trang nhưng tôi bít tất tần tật những chuyện của bọn con gái. Có hôm bình thì thầm vs tôi dc một tin sốt dẻo mà nói vừa tăm dc, ai ngờ tôi đã bit rùi. Bình ngẩn ra: ko khéo mày thành thái giám mất thôi con ạ!
Thái giám ư? Tôi mà là thái giám à ?
Nghĩ đến đây tôi bật cười. trang đấm vào lưng tôi.
Cười j thế?
À , chẳng wa đang tưởng tượng cảnh ấy trồng cây chuối nên thấy thú vị thui.
Ngay lập tức cô bạn véo tôi một cái đau điếng.
Vừa phải thui nha. À vừa rùi Khánh cho tớ lời bài hát From Sarah with love. Thế là tối nay có cái để mà ngâm nga.
ừ nhưng mai ko cần hát cho tớ nghe đâu.
Bít ngay mà, Trang lại véo vào sườn tôi.
- Hai cái áo này cái nào hợp vs đôi giày này hơn?
- Áo tớ đang mặc là hợp nhất.
- Thôi đi tớ hỏi nghiêm túc đó.
- Nói nghiêm túc thì đôi giày này ko hợp vs cái áo của tớ lắm.
Trang lừ mắt. nhưng thay vì tranh cãi đến cùng vs tôi như mọi hôm, Trang nhìn đăm đăm hái cái áo trên tay vs vẻ suy nghĩ rất lâu. Rồi Trang quyết định chọn chiếc bên tay phải, dù vậy vẫn nhìn cái áo bên tay trái vs vẻ băn khoăn, miệng lẩm bẩm: " bao jờ cậu mới lớn và lãng mạn lên chút cho tớ nhờ!" - trời! câu này chắc ko phải nhỏ bạn tui rùi, vì tôi cũng đâu có bit.
Dần dần, cô bạn ko hỏi ý kiến tôi về chuyện quần áo nữa, vì bít tôi chăng giúp dc jf mà còn châm chạc làm Trang thêm bực mình. Rồi tôi thấy hình như môi Trang hồng hơn một chút, da trắng hơn một chút. Trang cũng trở nên dịu dàng hơn. ở lớp trước đây khi tôi có lỡ xỏ xiên cái j , Trang có thể sẽ đá tôi một cú đau thấu trời, nhưng bây jờ nếu bực mình, Trang sẽ chỉ ( kín đáo ) véo tôi một cái thật đau. Ngồi sau xe tôi, Tang khe khẽ hát- ko phải là một bài rap mà lẩm bẩm một đoạn điệp khúc của một bản tình ca. hôm nào trời mưa, Trang ko còn càu nhàu mưa thế này thì bùn sẽ bắn lên bẩn hết cả áo quần, mà bảo " Trang cảm thấy trời đất như dc hồi sinh" ( cha mẹ ơi! )
Rồi khi tôi chở Trang đến trường hay từ trường về nhà, từ những chuyện vặt vãnh, giận hờn của bọn con gái, Trang bắt đầu nói về Khánh. Trang bảo bọn con gái đều nhất trí là Khánh rất có duyên. Tất nhiên là tôi cóc thấy duyên chỗ nào. Khánh là một thằng chơi đc- tôi đồng ý. Chấm hết. có thể bọn con gái đủ tinh vi và phức tạp để thấy đc những điều mà cả bọn con trai lẫn ông trời đều bó tay.
Khánh bị ngã xe , gẫy tay. Lớp kéo vào thăm, chật cả phòng bệnh. Khánh nằm trên giường, cười hiền bảo hay thật, chả mấy khi ko có thầy mà cả lớp đông đủ thế này. Trang chẳng nói j chỉ lặng lẽ ngồi bóc cam. Trên đg về, trang cũng im lặng cứ như thể tôi đi một mình za. Đến trước cổng nhà, Trang xuống xe,nhìn tôi ngập ngừng: "mai cậu đi vs tớ vào viện nhé. Rồi trang quay đi. Hình như mắt Trang ngân ngấn nước. hay là tôi nhầm?
Hôm ấy rồi những hôm sau nữa, tôi thường xuyên chở Trang đến bệnh viện. sau mấy câu chào hỏi vớ vẩn giữa hai thằng, tôi chẳng bít làm j. thời gian còn lại tôi ra hành lang đứng bên cửa sổ nhìn trơì ngó đất. Trang thì cần mẫn chép bài cho Khánh, khiến mẹ Khánh ko ngớt xuýt xoa khen ngợi. Những lúc như thế, mặt Trang đỏ ửng, hai bàn tay đan vào nhau, giọng lí nhí: " ko có j đâu bác ạ, bạn bè cùng lớp mà bác! ". tôi thì ngó lơ sang chỗ khác. Sao tôi thấy cảnh này uỷ mị wa chừng. lúc ra về tôi bảo: "Cậu đóng phim hàn quốc dc đấy" . mắt Trang lấp lánh "vì tớ xinh ak? ". "ko vì cậu nhẹ dạ cả tinh lắm!" - lầm này tôi giả bộ né thật nhanh nhưng chẳng có cú véo nào cả, nhỏ bạn đang tần ngần nhìn đi đẩu đi đâu...
Khánh xuất viện, trở lại học bình thường. trong lớp Trang và Khánh nói chuyện vs nhau nhiều hơn bao jờ hết. khi tôi chở Trang ra về, ngồi sau lưng tôi, Trang hát một cách hào hứng. tôi bảo: " này nên nhớ cậu ko đi một mình mà đi vs tớ nữa. đối vs tớ thể diện rất wan trọng " . "đồ ngốc, cậu chẳng bít thế nào là lãng mạn cả" - rồi cô bạn gật gù- "đc tớ sẽ cố hát thật to để tăng thể diện cho cậu".
Vì tôi là bạn thân của Trang. Tôi bit, sẽ có lúc Trang nói vs tôi về Khánh, về-một-chuyện-nghiêm-túc. Và đó là lúc Trang xuống xe, đứng trước cổng nhà, má đỏ ửng lên như một cô học trò mắc lỗi và nói nhỏ nhẹ: "này mai cậu ko phải đón tớ đi học nữa đâu"
-cậu bỏ học ak?
Trang cười rất nhẹ: "mai Khánh đón tớ" .
Tôi bít, ko chỉ là ngày mai mà là bắt đầu từ ngày mai trở đi, tôi sẽ đi học một mình. Có lần Bình bảo tôi: " mày cam chịu khiếp chung thân ak? " ám chỉ việc tôi ngày nào cũng phải đưa đón Trang đi học. tôi nhún vai: "bổn phận và nghĩa vụ ". thể trạng Trang yếu. nhà hai đứa là hàng xóm. Thành ra tôi trở thành vệ sĩ kè kè theo Trang từng bước. bố mẹ tôi cúng rất hài lòng vì sau giờ học, tôi ko thể la cà vs bọn con trai mà phải đưa Trang về.
- đi học một mình buồn ko?
- Tớ sẽ có cơ hội hát cho chính mình nghe!
Tôi trả lời Trang mà ko bit mình nói thật, đùa hay nói dối?
Một hôm, đang trên đg tới trường tới trường, tôi thấy phía trước, Khánh đang chở Trang. Tôi bít sớm muộn j cũng gặp cảnh này. Cả hai đứa đang nói chuyện j đó vui lắm. cứ nhìn Trang tươi cười thế đủ bít. Ko hỉu tại sao, tôi đi lùi lại, ko mún bắt kịp họ.
Thực ra tôi và Trang ngày nào cũng gặp nhau. Học cùng lớp mà, lại là hàng xóm nữa. Trang vẫn thường sang nhà tôi. Nhưng trong nhưnữg lúc nói chuyện, luôn có một đề tài dc nhắc đến-Khánh. Ko hẳn tôi là đứa hẹp hòi, ko thể mở lòng-tôi là anh mà chắng mấy khi giành ăn vs em gái-nhưng tôi ko mún nghe về một chuyện như thế. Rồi có những lúc Trang mún giành cho Khánh những bất ngờ nho nhỏ, tôi trở thành quân sư bất đắc dĩ. Trang bảo: "cậu là con trai mà. Dĩ nhiên cậu bít con trai thik j?". khỉ thật. tôi vs Khánh có phải cùng một khuôn sinh ra đâu, làm sao tôi bit cậu ta thik j, nghĩ j.
Tự dưng tôi thấy hình như mình ngày càng ít nói chuyện vs Trang hơn, trong khi lại nghĩ về Trang nhìu hơn. Có nững lúc trong jờ học, tôi lén nhìn Trang, và luôn kịp quay lên khi Trang ngẩng đầu lên. Có khi tôi rất mún gọi điện thoại cho Trang, và rồi khi Trang nghe máy, tôi thấy miệng mình toàn nói những chuyện vớ vẩn về bóng đá, ca nhạc. tôi thấy một sự thay đổi lớn-thực sự là một sự trống trải. mỗi khi tan học, tôi đi về phía nhà xe, nghĩ:"bây jờ về nhà hay là đi chơi game?"
Lờ mờ tôi cảm thấy có chuyện xảy ra. Mấy hôm nay khi nói chuyện vs tôi, Trang ko nhắc tới Khánh nữa. và khi tám về bộ phim hấp dẫn trên TV (theo em tôi) Trang ko còn hào hứng sôi nổi như trước nữa. trang luôn có vẻ rất đăm chiêu. Sự lờ mờ đó trở nên sáng rõ như ban ngày khi Trang ngập ngừng bảo tôi:" tớ nhờ cậu một việc đc ko?"
- bị cáo cứ nói, quan toà nghe:
- cậu chịu khó mai chở tớ đi học dc ko?
Tôi thở nhẹ. Ngày mai như tôi bít, và như lần trước, có nghĩa là bắt đầu từ ngày mai.
Chuyện t/c học trò thật mong manh, khó đoán, nếu tôi là con gái (điều này thì bất khả), hoặc nếu tôi yêu thơ một chút (có thể) tôi sẽ dẫn một vài câu thơ, hay tâm lý hơn, là một câu hát để lý giải về chuyện đó, ví dụ như:" ko ai hỉu sao về tình yêu tan vỡ" nhưng tôi, trong thực tế,chỉ là một thằng con trai mê game và bóng đá như bao thằng con trai khác, bị mẹ mắng mỗi khi về muộn, và dù ko giành ăn vs em gái nhưng lại dành TV với nó trong một cuộc chiến quyết liệt mỗi khi cái TV trời đánh lại chiếu cả phim Hàn Quốc lẫn bóng đá vào cùng một lúc... Tôi ko thể hỉu thấu đáo những chuyện mơ hồ kiểu đó và tôi cũng ko mún hỉu. trang và Khánh giận nhau, nhưng hai người đã trở lại bình thường-một mối quan hệ bạn bè bình thường đúng nghĩa. Tuy vậy nhưng tôi bít Trang bùn. Đúng ba ngày Trang ko gọi điện thoại hay sang nhà tôi chơi, và tôi ko thể làm j hơn là giữ yên lặng khi chở Trang. Nhưng đến hôm thứ tư, trên đg về nhà, Trang kéo áo tôi từ phía sau, bảo vì tôi đã vất vả chở Trang, nên Trang sẽ khích lệ tinh thần tôi bằng cánh hát From Sarah with love cho tôi thưởng thức, ko chỉ mỗi đoạn điệp khúc thôi đâu mà hẳn cả một bài. Thay vì tỏ ra khinh hoàng, tôi lại thấy vui vui, nhẹ nhõm nữa.
Rồi Trang bắt tôi ngồi suốt hai tiếng đồng hồ để cùng xem phim. Là phim Hàn Quốc, vs hai chuyện tình. Hết phim đầu óc tôi quay cuồng hết cả lên, còn Trang lặng đi, rồi quay sang tôi bảo:"sao mà lãng mạn thế!".thêm một giây để cô bạn gật gù:"uhm, mà cậu chẳng bít thế nào là lãng mạn đâu, phải ko?".
Lãng mạn ư? Tôi chả thấy lãng mạn tẹo nào. Những chuyện như chèo thuyền đi chơi, chạy dưới mưa, bắt đom đóm bên sông, viết thư và tặng thiệp vs những lời có cánh, tặng nhau kỉ vật,.....chỉ là những điều wa nhuyễn hoặc phi thực tế. sự láng mạn như tôi bít, là đc chở Trang đi học, đi về giữa phố phường náio nhiệt, đc nghe nhỏ bạn thân huyên thuyên, đc nghe nhỏ hát.......

Có một sự thay đổi lớn lao nơi tôi, tôi bít. Nhưng tôi cũng ko chắc chắn, sự thay đổi ấy, thoắt chốc, đủ để biến một thắng bạn thành một cậu bạn rồi một anh ấy hay ko? Và khi chưa tìm dc câu trả lời chính xác, tôi nguyện tiếp tục "cái kiếp chung thân" này, sẵn sàng chở cô bạn nhỏ đi bất kì đâu, nghe nàng nghêu ngao From Sarah with love mà ko nhăn nhó tẹo nào! Có khi còn tủm tỉm cươjf dịu dàng ấy chứ!thật đấy!thề!

Được sửa bởi (^-^)_andy_(^-^) ngày Fri Jan 28, 2011 8:30 pm; sửa lần 2.
Múp.Sirô
Moderator
Moderator
Múp.Sirô

A3 Dollars A3 Dollars : 504
Số lân được cảm ơn: : 3

Bài gửiTiêu đề: Re: lãng mạng kiểu con trai !!!   lãng mạng kiểu con trai !!! EmptyFri Jan 28, 2011 8:21 pm

Nhầm rồi mi ơi!
Truyện ni là " cổ điển". Trong HHT chi nữa?
(^-^)_andy_(^-^)
Thành viên
Thành viên

Bài gửiTiêu đề: Re: lãng mạng kiểu con trai !!!   lãng mạng kiểu con trai !!! EmptySat Jan 29, 2011 6:16 pm

uk, bài ni trong hht đây
nhưng post nhầm box rùi 12
hungteo0k
Thành viên
Thành viên
hungteo0k

A3 Dollars A3 Dollars : 30
Số lân được cảm ơn: : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: lãng mạng kiểu con trai !!!   lãng mạng kiểu con trai !!! EmptyMon May 09, 2011 10:50 am

híc....
đọc xong 1 tâm trạng khó hỉu :((
(^-^)_andy_(^-^)
Thành viên
Thành viên

Bài gửiTiêu đề: Re: lãng mạng kiểu con trai !!!   lãng mạng kiểu con trai !!! EmptyMon May 09, 2011 12:04 pm

là sao ????
luckyboy_kakashi-pig
Thành viên
Thành viên
luckyboy_kakashi-pig

A3 Dollars A3 Dollars : 313
Số lân được cảm ơn: : 2

Bài gửiTiêu đề: Re: lãng mạng kiểu con trai !!!   lãng mạng kiểu con trai !!! EmptyTue May 10, 2011 8:46 am

quá vớ vẫn....
kun.a3
Thành viên
Thành viên
kun.a3

A3 Dollars A3 Dollars : 25
Số lân được cảm ơn: : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: lãng mạng kiểu con trai !!!   lãng mạng kiểu con trai !!! EmptyTue May 10, 2011 5:49 pm

ui......dài.?!
kungkung.kute
Thành viên
Thành viên
kungkung.kute

A3 Dollars A3 Dollars : 553
Số lân được cảm ơn: : 7

Bài gửiTiêu đề: Re: lãng mạng kiểu con trai !!!   lãng mạng kiểu con trai !!! EmptyWed May 11, 2011 8:59 pm

kuckyboy....:đọc xong mà răng vui rs bây
kêu vớ vẩn là răng
đọc ko hiểu hay là chậm hiểu mà kêu là vớ vẩn
bài mô cũng có cái hay của hắn............bạn bè mà hay nói câu mất lòng! lãng mạng kiểu con trai !!! 3207319737
andy: ak coi tề lấy tên miềng luôn tề lãng mạng kiểu con trai !!! 3596227959
(^-^)_andy_(^-^)
Thành viên
Thành viên

Bài gửiTiêu đề: Re: lãng mạng kiểu con trai !!!   lãng mạng kiểu con trai !!! EmptySat May 14, 2011 5:34 pm

phán cho thg hiếu 1 câu: k bít cảm nhận
hèn chi k có ai thik mi là phải, ka ka
kung: k phải cố ý mô, cái ni là andy lấy nguyên văn trong truyện of hht lun muk
mun_s2_TOP
Moderator
Moderator
mun_s2_TOP

A3 Dollars A3 Dollars : 726

Bài gửiTiêu đề: Re: lãng mạng kiểu con trai !!!   lãng mạng kiểu con trai !!! EmptySat May 14, 2011 5:48 pm

Haiz,an ơi,nói vs thằng H đi,hắn nghĩ bài ni nói xấu con trai tề
http://chocolaland.forum-gratuiti.com
(^-^)_andy_(^-^)
Thành viên
Thành viên

Bài gửiTiêu đề: Re: lãng mạng kiểu con trai !!!   lãng mạng kiểu con trai !!! EmptySun May 15, 2011 7:54 am

thằng hiếu ak: k chấp
nói vs hắn chi cho mệt lãng mạng kiểu con trai !!! 1408441462
mun_s2_TOP
Moderator
Moderator
mun_s2_TOP

A3 Dollars A3 Dollars : 726

Bài gửiTiêu đề: Re: lãng mạng kiểu con trai !!!   lãng mạng kiểu con trai !!! EmptySun May 15, 2011 10:30 am

lãng mạng kiểu con trai !!! 2707236321 chí lí chí lí !!!!!! lãng mạng kiểu con trai !!! 1060745282 hê hê chuồn trước không thằng hiếu onl lại hắn kêu mình chém gió
http://chocolaland.forum-gratuiti.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: lãng mạng kiểu con trai !!!   lãng mạng kiểu con trai !!! Empty

lãng mạng kiểu con trai !!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» 27. Phạm Thị Kiều Phương
» lời chúc muộn màng
» tên những trường ĐH, CĐ mang tính mạo danh
» mưa rơi lặng thầm............
» mười điều lãng fi trong cuộc sống