Tập thể A3 - THPT Đông Hà - - - 2010-2013
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tập thể A3 - THPT Đông Hà - - - 2010-2013

Mỗi ngày là một món quà mà cuộc sống đã ban tặng cho chúng ta. Hãy trân trọng nó như bạn trân trọng chính mình.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Xem điểm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Pokemon update

•Pokemon Anime
•Pokemon Manga
•Tin tức công nghệ

Lastest topic

Bài gửiNgười gửiThời gian
Teen thời @ ôn thi đại học như thế nào? Thu Jan 16, 2014 10:10 am
Sửa chữa Smartphone – nghề thời thượng Thu Jan 16, 2014 10:08 am
Học cao đẳng có thể phải lấy bằng trung cấp? Sun Jan 05, 2014 11:39 pm
Tuyển lập lờ, sinh viên chịu thiệt Sun Jan 05, 2014 11:38 pm
tên những trường ĐH, CĐ mang tính mạo danh Thu Apr 25, 2013 4:12 pm
Xin đừng lựa chọn như tôi: FPT = buồn ... buồn... Thu Apr 25, 2013 4:12 pm
10 Lý do Nên hay Không vào học Đại học FPT Thu Apr 25, 2013 4:11 pm
kiến nghị giải thể những trường yếu kém Thu Apr 25, 2013 4:11 pm
Sinh viên ĐH Kiến Trúc đòi biểu tình Thu Apr 25, 2013 4:10 pm
Hội người mệt mỏi vì học phí ĐH Kiến Trúc Đà Nẵng tăng cao Thu Apr 25, 2013 4:10 pm
Đại học FPT- những câu chuyện đáng buồn. Thu Apr 25, 2013 4:07 pm
FPT đang ở trong một thân thể không khỏe mạnh" Thu Apr 25, 2013 4:07 pm
Nhật kí của sinh viên FPT Thu Apr 25, 2013 4:06 pm
Tái phạm xác định chỉ tiêu, có thể hủy công nhận hiệu trưởng Thu Apr 25, 2013 4:06 pm
3 trường đại học bị đình chỉ tuyển sinh Thu Apr 25, 2013 4:06 pm

Share

Nếu tôi là bạn...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 

BẠN THẤY NHƯ THẾ NÀO
Hay
Nếu tôi là bạn... Vote_lcap43%Nếu tôi là bạn... Vote_rcap
 43% [ 3 ]
Post tiếp đi
Nếu tôi là bạn... Vote_lcap29%Nếu tôi là bạn... Vote_rcap
 29% [ 2 ]
Vớ vẩn
Nếu tôi là bạn... Vote_lcap28%Nếu tôi là bạn... Vote_rcap
 28% [ 2 ]
Tổng số bầu chọn : 7

Tác giảThông điệp
mun_s2_TOP
Moderator
Moderator
mun_s2_TOP

A3 Dollars A3 Dollars : 726
Số lân được cảm ơn: : 12
Mức cảnh báo : Good

Nếu tôi là bạn... Empty
Bài gửiTiêu đề: Nếu tôi là bạn...   Nếu tôi là bạn... EmptyTue Dec 07, 2010 9:25 am

Một giả định để ai đó chợt nhận ra những gì đã, đang và sẽ xảy ra xung quanh mình với cái nhìn khác, cái nhìn của mình nhưng không hẳn cho mình, để hiểu rõ hơn những người bạn, dẫu cho mọi người vẫn thường thốt lên "giá mà..." khi thứ gì đó qua đi.

Còn tôi và bạn, ngày hôm qua vẫn có thể là ngày hôm nay hoặc ngày mai bởi đơn giản chúng ta là bạn. Và nếu tôi không phải là tôi, nếu tôi là bạn... thì liệu tôi có hành động như bạn không? Chắc cũng vậy thôi, nhưng sao không thử một lần giả định nhỉ?

Những gì đã xảy ra cho bạn, cho tôi hay bất kỳ ai khác, tất cả giờ đã là quá khứ. Một quá khứ không bao giờ tìm lại được, một tương lai không thể nào xác định được. Nhưng hiện tại thì bắt đầu từ quá khứ và là cầu nối đến tương lai.

Nếu tôi là bạn, tôi sẽ không bao giờ cố giấu hay kìm nén những cảm xúc đối với ai đó để rồi suốt ngày phải chạy trốn chính bản thân mình, cùng hàng trăm, hàng nghìn sự lựa chọn mà trong đó không có sự lựa chọn nào dành cho riêng bạn. Còn nếu vì lý do nào đó, thì tôi cũng sẽ đặt nó ở vị trí sâu kín nhất trong tâm hồn để thoải mái hơn mỗi khi đương đầu với bản thân mình.

Nếu tôi là bạn, tôi đã không bao giờ trách bạn mình là "đồ tồi" chỉ bởi lý do mà... chỉ bạn mới biết. Dẫu rằng nó sẽ được bỏ qua nhưng dường như một hố sâu vô hình được dựng lên mà không cách nào vượt qua được. Một chiếc cốc thuỷ tinh đã vỡ làm sao có thể hàn gắn nguyên vẹn như lúc ban đầu, dù người thợ có khéo léo đến cỡ nào.

Nếu tôi là bạn, tôi sẽ không suốt ngày ấp ủ những ảo tường mà chỉ có mỗi bạn vẽ ra. Tôi sẽ chia sẻ nó cho mọi người đặc biệt là những người bạn, kể cả khi tôi có thể nhận về những điều không thực sự mong đợi. Khi bạn mở lòng mình, bạn sẽ có được nhiều hơn thế từ người khác.

Nếu tôi là bạn, tôi đã không giận người bạn thân bởi hình ảnh một người thứ ba xa lạ, để rồi đánh mất mãi mãi những gì đã vun đắp bằng tình bạn chân thành. Nếu tôi là bạn, tôi sẽ bỏ ngay suy nghĩ người khác phải làm điều này cho mình trước khi mình làm điều kia cho họ.

Nếu tôi là bạn, tôi đã không vì chút lòng ích kỷ, ghen tị với mọi người mà bỏ quên bản thân mình, để rồi cứ phải dằn vặt trong những tháng ngày đơn độc. Bạn không muốn ai ở bên bạn cũng bởi bạn quá yêu bản thân mình, hơn bao giờ hết.

Nếu tôi là bạn, tôi sẽ luôn nghĩ ngày mai tươi sáng hơn ngày hôm qua chứ không bi quan cho một ngày mới dù vì bất cứ lý do gì.

Nếu tôi là bạn, tôi đã không chạy đi tìm một bến đỗ mới cho bản thân khi bến đỗ cũ chưa được xây dựng vững chắc. Đôi lúc đó là xu hướng, nhưng khi làm người khác mất niềm tin thì cũng thật khó để làm tốt công việc dù bạn có thực sự muốn như vậy...

Nếu tôi là bạn, tôi sẽ cố loại bỏ những suy nghĩ nhạy cảm không đáng có về một ai đó để rồi sinh ra ngớ ngẩn. Tất cả chỉ để chứng minh bạn "ngưỡng mộ" người đó.

Nếu tôi là bạn, tôi sẽ không giành quá nhiều thời gian vào 4 bức tường và màn hình Internet để tách biệt với thế giới. Cuộc sống ngoài kia có nhiều thứ tươi đẹp để khám phá.

Nếu tôi là bạn, tôi sẽ không lôi khiếm khuyết của người khác ra để bàn luận dẫu cho đó chỉ là trò đùa. Nếu tôi là bạn, tôi cũng sẽ không nghĩ ranh giới giữa tình bạn và tình yêu mong manh đến thế.

Nếu tôi là bạn, tôi không nghĩ về ngày mai (tương lai) khi hôm nay (hiện tại) tôi không biết phải làm gì. Có thể ngày mai sẽ không bao giờ đến hoặc sẽ đến nhưng bạn có nghĩ mình sẽ ra sao khi ngày mai thực sự đến.

Nếu tôi là bạn... nếu... tất cả cũng chỉ là giả định. Những thứ đã qua đi và để lại chút gì đó cho bạn, cho tôi và những người bạn của chúng ta đôi lúc khiến tất cả trưởng thành hơn. Có thể tôi không thành công như bạn, không hành động được như bạn ở một khía cạnh nào đó nhưng tôi giả định mình là bạn để hiểu hơn tính cách những người bạn của mình, để trải nghiệm thêm cuộc sống từ những gì mình từng nhận được.

Vậy có khi nào bạn không phải là bạn, bạn là tôi hay ai đó không nhỉ? Tại sao lại không kia chứ!

BẠN ƠI,TRÊN ĐỜI NÀY BAO NHIÊU ĐIỀU TỐT ĐẸP,NẾU TÔI LÀ BẠN TÔI SẼ TẬN HƯỞNG NÓ NHƯ CÁI CÁCH TÔI ĐÃ VÀ ĐANG LÀM Nếu tôi là bạn... 450168
http://chocolaland.forum-gratuiti.com
The_ClouD
Moderator
Moderator
The_ClouD

A3 Dollars A3 Dollars : 429
Số lân được cảm ơn: : 6

Nếu tôi là bạn... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu tôi là bạn...   Nếu tôi là bạn... EmptyTue Dec 07, 2010 8:14 pm

^^
thật là ý nghĩa
khanon053
Moderator
Moderator
khanon053

A3 Dollars A3 Dollars : 214
Số lân được cảm ơn: : 3

Nếu tôi là bạn... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu tôi là bạn...   Nếu tôi là bạn... EmptyTue Dec 07, 2010 9:23 pm

Sr Mun, tui lỡ chọn vớ vẫn mất rồi. Nếu tôi là bạn... 461
nhok_xyro
Thành viên
Thành viên
nhok_xyro

A3 Dollars A3 Dollars : 34
Số lân được cảm ơn: : 1

Nếu tôi là bạn... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu tôi là bạn...   Nếu tôi là bạn... EmptyWed Dec 08, 2010 8:36 am

công nhận hay thiệt.mun ơi cho mình hỏi bạn tên j
gentle_wind
Thành viên
Thành viên
gentle_wind

A3 Dollars A3 Dollars : 124
Số lân được cảm ơn: : 3

Nếu tôi là bạn... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu tôi là bạn...   Nếu tôi là bạn... EmptyWed Dec 08, 2010 12:34 pm

"Nếu tôi là bạn, tôi sẽ luôn nghĩ ngày mai tươi sáng hơn ngày hôm qua chứ không bi quan cho một ngày mới dù vì bất cứ lý do gì."
Câu này hay nhất!Ý nghĩa! Nếu tôi là bạn... 594739
mun_s2_TOP
Moderator
Moderator
mun_s2_TOP

Nếu tôi là bạn... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu tôi là bạn...   Nếu tôi là bạn... EmptyThu Dec 09, 2010 7:48 am

Hì ừm ^^
@dượng: nè,ai vẹ nhìn nhầm,chon vô vớ vẩn,thầy biết kiểu gì dượng cũng bị la =))
@dì: hì thank dì naz
@nhok.siro:ai chừ biết chưa ^.<
^^bồ công anh^^
Thành viên
Thành viên
^^bồ công anh^^

A3 Dollars A3 Dollars : 123
Số lân được cảm ơn: : 0

Nếu tôi là bạn... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu tôi là bạn...   Nếu tôi là bạn... EmptyThu Dec 09, 2010 10:44 am

và nếu tôi là bạn tôi sẽ yêu và quý trọng những gì mà tôi đang có^^_nhất là tình bạn giữa chúng ta....FRANCE...^^
.o.O.(_s2_).O.o.
Nếu tôi là bạn... 450168
mun_s2_TOP
Moderator
Moderator
mun_s2_TOP

Nếu tôi là bạn... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu tôi là bạn...   Nếu tôi là bạn... EmptyThu Dec 09, 2010 4:37 pm

Ừ biết mà ^^....................
kungkung.kute
Thành viên
Thành viên
kungkung.kute

A3 Dollars A3 Dollars : 553
Số lân được cảm ơn: : 7

Nếu tôi là bạn... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu tôi là bạn...   Nếu tôi là bạn... EmptyWed Dec 15, 2010 8:17 am

mỗi ngày tôi sống là để đạt đến cái ngày mai tươi sáng....và tôi sẽ ko ngừng mọi ước mơ..cho dù nó xa lắm.....đối vs tôi............ Nếu tôi là bạn... 529470
The_ClouD
Moderator
Moderator
The_ClouD

A3 Dollars A3 Dollars : 429
Số lân được cảm ơn: : 6

Nếu tôi là bạn... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu tôi là bạn...   Nếu tôi là bạn... EmptyThu Dec 16, 2010 7:45 pm

sống là để cảm nhận
để cố gắng
để vượt qua mọi thử thách
và để là chính mình mỗi ngày
HÃY SỐNG VÀ LÀ CHÍNH MÌNH
kuty_pk
Thành viên
Thành viên

A3 Dollars A3 Dollars : 482
Số lân được cảm ơn: : -3

Nếu tôi là bạn... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu tôi là bạn...   Nếu tôi là bạn... EmptyFri Dec 17, 2010 7:00 pm

chị N viết hay wá, cố gắn lên nhá, vượt mặt ADMIN vs The_Cloud nhá, còn vượt wa em thì hơi khó đó :)) :))
http://www.kutypro.tk
Sponsored content

Nếu tôi là bạn... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu tôi là bạn...   Nếu tôi là bạn... Empty

Nếu tôi là bạn...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang