Tập thể A3 - THPT Đông Hà - - - 2010-2013
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tập thể A3 - THPT Đông Hà - - - 2010-2013

Mỗi ngày là một món quà mà cuộc sống đã ban tặng cho chúng ta. Hãy trân trọng nó như bạn trân trọng chính mình.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Xem điểm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Pokemon update

•Pokemon Anime
•Pokemon Manga
•Tin tức công nghệ

Lastest topic

Bài gửiNgười gửiThời gian
Teen thời @ ôn thi đại học như thế nào? Thu Jan 16, 2014 10:10 am
Sửa chữa Smartphone – nghề thời thượng Thu Jan 16, 2014 10:08 am
Học cao đẳng có thể phải lấy bằng trung cấp? Sun Jan 05, 2014 11:39 pm
Tuyển lập lờ, sinh viên chịu thiệt Sun Jan 05, 2014 11:38 pm
tên những trường ĐH, CĐ mang tính mạo danh Thu Apr 25, 2013 4:12 pm
Xin đừng lựa chọn như tôi: FPT = buồn ... buồn... Thu Apr 25, 2013 4:12 pm
10 Lý do Nên hay Không vào học Đại học FPT Thu Apr 25, 2013 4:11 pm
kiến nghị giải thể những trường yếu kém Thu Apr 25, 2013 4:11 pm
Sinh viên ĐH Kiến Trúc đòi biểu tình Thu Apr 25, 2013 4:10 pm
Hội người mệt mỏi vì học phí ĐH Kiến Trúc Đà Nẵng tăng cao Thu Apr 25, 2013 4:10 pm
Đại học FPT- những câu chuyện đáng buồn. Thu Apr 25, 2013 4:07 pm
FPT đang ở trong một thân thể không khỏe mạnh" Thu Apr 25, 2013 4:07 pm
Nhật kí của sinh viên FPT Thu Apr 25, 2013 4:06 pm
Tái phạm xác định chỉ tiêu, có thể hủy công nhận hiệu trưởng Thu Apr 25, 2013 4:06 pm
3 trường đại học bị đình chỉ tuyển sinh Thu Apr 25, 2013 4:06 pm

Share

vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
gentle_wind
Thành viên
Thành viên
gentle_wind

A3 Dollars A3 Dollars : 124
Số lân được cảm ơn: : 3
Mức cảnh báo : Good

vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... Empty
Bài gửiTiêu đề: vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống...   vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... EmptyThu Dec 09, 2010 12:47 pm

Có bao giờ bạn nhìn mình trong gương và ngượng nghịu trước hình ảnh của mình chưa? Nếu đó là thói quen của bạn thì tôi khuyên bạn nên từ bỏ nó. Nếu bạn không thích chính bản thân mình thì làm sao bạn có thể tự tin vào chính mình. Và nếu bạn thiếu sự tự tin nơi bản thân thì làm sao người ta có thể tin tưởng bạn? Nhiều người, dù già hay trẻ đều thiếu tự tin vào một thứ gì đó trong cuộc sống - có thể là thiếu tự tin về ngoại hình, giọng nói, lối sống, thói quen, công việc hay thậm chí là gia đình.

Khi đi phỏng vấn, sự tự tin sẽ giúp bạn xin được việc. Hãy tưởng tượng có 2 ứng viên được phỏng vấn, một người thì tự tin, quả quyết, còn người kia thì rất lo lắng. Dĩ nhiên người thứ nhất sẽ có ưu thế hơn. Không ai có được tự tin chỉ qua một đêm, mà đó là cả một quá trình, nhưng mọi người có thể đạt được nếu họ cố gắng. Những cách sau đây sẽ giúp bạn tự tin hơn:

1. Thích chính mình

Bước đầu tiên để tự tin hơn là phải chấp nhận và yêu thích bản thân. Bạn nên liệt kê tất cả những đặc điểm tích cực và điểm mạnh của mình trên một tờ giấy hoặc quyển sổ. Bằng cách này, bạn sẽ tự nhắc nhở rằng mình cũng có rất nhiều tố chất đáng quý như những người khác. Từ đó, bạn sẽ yêu thích bản thân và cảm thấy tự tin hơn nhiều.

2. Tham gia các hội thảo

Cách rất tốt để tăng thêm tự tin là bạn hãy tham gia các hội thảo chuyên đề về bí quyết và hướng dẫn có được tự tin do những chuyên gia trình bày. Bạn có thể lấy những ý chính hoặc quan sát những cử chỉ và phong thái mà họ thể hiện.

3. Động viên bản thân

Dù chuẩn bị cho cuộc phỏng vấn hay bài diễn văn, bạn hãy luôn tự nhủ rằng bạn sẽ làm được. Hãy động viên bản thân mỗi ngày và bạn sẽ thấy sự tự tin của mình không ngừng tăng lên. Một cách khác là hàng ngày sau khi đi học hoặc đi làm về, bạn nên liệt kê ít nhất 4 việc mà bạn đã làm tốt trong ngày hôm đó.

4. Vượt qua nỗi sợ hãi

Một số người lo sợ họ sẽ không thể thành công trong bất cứ việc gì. Điều đó sẽ là một bất lợi và làm mất sự tự tin của bạn vào chính mình, thậm chí cả những việc trong cuộc sống. Để từ bỏ cảm giác ấy, bạn hãy luôn nhắc nhở mình, sẽ không làm bất cứ việc gì một khi còn nỗi lo mình sẽ thất bại. Hãy tích cực và hãy làm việc hăng say.

5. Chấp nhận thất bại

Nếu bạn luôn luôn khóc lóc sau những thất bại, thì bạn sẽ chẳng thể nào tiến bộ được. Hãy nhớ rằng, những sai lầm và những thất bại đã qua không thể đảo ngược lại. Một người tự tin luôn nhìn về quá khứ để sống cho hiện tại và hướng đến tương lai. Nếu bạn thất bại một lần, không sao cả, hãy lấy nó làm bài học cho mình.
The_ClouD
Moderator
Moderator
The_ClouD

A3 Dollars A3 Dollars : 429
Số lân được cảm ơn: : 6

Bài gửiTiêu đề: Re: vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống...   vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... EmptyThu Dec 09, 2010 8:12 pm

nếu ta không thể làm được 1 trong số những điều trên liệuta có thể tự tin hơn trong cuộc sống
gentle_wind
Thành viên
Thành viên
gentle_wind

A3 Dollars A3 Dollars : 124
Số lân được cảm ơn: : 3

Bài gửiTiêu đề: Re: vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống...   vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... EmptyThu Dec 09, 2010 9:40 pm

Cúng có thể!Để tự tin hơn,trước hết hãy tin vào chính mình cái đã!:) vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... 150218 !Chúc mọi người luôn tự tin về chính mình!Cố lên! vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... 594739
mun_s2_TOP
Moderator
Moderator
mun_s2_TOP

A3 Dollars A3 Dollars : 726
Số lân được cảm ơn: : 12

Bài gửiTiêu đề: Re: vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống...   vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... EmptyFri Dec 10, 2010 4:52 pm

Ukm,bạn có thể mua cuốn sách 7 ngày tự tin ở NS GD giá 14000 ^^
http://chocolaland.forum-gratuiti.com
wish_for_happiness
Thành viên
Thành viên
wish_for_happiness

A3 Dollars A3 Dollars : 89
Số lân được cảm ơn: : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống...   vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... EmptyFri Dec 10, 2010 8:19 pm

Chài, đi ra đường, luôn mỉm cười và nhìn thẳng, đó là tự tin...
Đứng trước đám đông, ko lo lắng sợ sệt...
Thẳng thắn, dám trình bày và bảo vệ quan điểm của mình...
...
Đó là tự tin! Chấm hết! Khỏi cần phải cách ni cách tê chi hết! Yêu đời lên là đc hết vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... 594739
kungkung.kute
Thành viên
Thành viên
kungkung.kute

A3 Dollars A3 Dollars : 553
Số lân được cảm ơn: : 7

Bài gửiTiêu đề: Re: vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống...   vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... EmptyThu Dec 16, 2010 9:33 am

mỉm cười nhưng cười phải có lý do.......... vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... 875596
wish_for_happiness
Thành viên
Thành viên
wish_for_happiness

Bài gửiTiêu đề: Re: vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống...   vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... EmptySat Dec 18, 2010 5:42 pm

kungkung.kute đã viết:
mỉm cười nhưng cười phải có lý do.......... vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... 875596

Cách tốt nhất để mỉm cười trong mọi hoàn cảnh là kiếm đại 1 ai đó mà yêu đi! Yêu rồi thì khi nào chả vui =)) =)) =))

Mà mình vs bạn có thù oán j` hả? Sao lần nào bạn cũng đi rep mình thế???
kuty_pk
Thành viên
Thành viên

A3 Dollars A3 Dollars : 482
Số lân được cảm ơn: : -3

Bài gửiTiêu đề: Re: vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống...   vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... EmptySat Dec 18, 2010 5:56 pm

hjx hjx
kiếm đại thì ai mà chả kiềm đk
wan trọng là có lâu dài đk hôk thui
mình thì chắc chắn rùi :)) :))
http://www.kutypro.tk
wish_for_happiness
Thành viên
Thành viên
wish_for_happiness

Bài gửiTiêu đề: Re: vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống...   vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... EmptySat Dec 18, 2010 6:53 pm

Quan trọng là kỉ niệm có đủ sâu sắc để mỗi lần nhớ lại là cười bò ra ko ý! Kỉ niệm mình đầy... =))
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống...   vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống... Empty

vài cách để bạn có được tự tin trong cuộc sống...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» mười điều lãng fi trong cuộc sống
» Cách hiện chữ ký trong bài viết của mình !!!
» cuộc sống xa nhà!!!!!
» CUỘC SỐNG CÓ MÀU GÌ?
» sắc màu của cuộc sống!!!