Tập thể A3 - THPT Đông Hà - - - 2010-2013
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tập thể A3 - THPT Đông Hà - - - 2010-2013

Mỗi ngày là một món quà mà cuộc sống đã ban tặng cho chúng ta. Hãy trân trọng nó như bạn trân trọng chính mình.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Xem điểm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Pokemon update

•Pokemon Anime
•Pokemon Manga
•Tin tức công nghệ

Lastest topic

Bài gửiNgười gửiThời gian
Teen thời @ ôn thi đại học như thế nào? Thu Jan 16, 2014 10:10 am
Sửa chữa Smartphone – nghề thời thượng Thu Jan 16, 2014 10:08 am
Học cao đẳng có thể phải lấy bằng trung cấp? Sun Jan 05, 2014 11:39 pm
Tuyển lập lờ, sinh viên chịu thiệt Sun Jan 05, 2014 11:38 pm
tên những trường ĐH, CĐ mang tính mạo danh Thu Apr 25, 2013 4:12 pm
Xin đừng lựa chọn như tôi: FPT = buồn ... buồn... Thu Apr 25, 2013 4:12 pm
10 Lý do Nên hay Không vào học Đại học FPT Thu Apr 25, 2013 4:11 pm
kiến nghị giải thể những trường yếu kém Thu Apr 25, 2013 4:11 pm
Sinh viên ĐH Kiến Trúc đòi biểu tình Thu Apr 25, 2013 4:10 pm
Hội người mệt mỏi vì học phí ĐH Kiến Trúc Đà Nẵng tăng cao Thu Apr 25, 2013 4:10 pm
Đại học FPT- những câu chuyện đáng buồn. Thu Apr 25, 2013 4:07 pm
FPT đang ở trong một thân thể không khỏe mạnh" Thu Apr 25, 2013 4:07 pm
Nhật kí của sinh viên FPT Thu Apr 25, 2013 4:06 pm
Tái phạm xác định chỉ tiêu, có thể hủy công nhận hiệu trưởng Thu Apr 25, 2013 4:06 pm
3 trường đại học bị đình chỉ tuyển sinh Thu Apr 25, 2013 4:06 pm

Share

Như một chàng trai đang trên đường đến với người mình yêu!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Múp.Sirô
Moderator
Moderator
Múp.Sirô

A3 Dollars A3 Dollars : 504
Số lân được cảm ơn: : 3
Mức cảnh báo : Good

Như một chàng trai đang trên đường đến với người mình yêu! Empty
Bài gửiTiêu đề: Như một chàng trai đang trên đường đến với người mình yêu!   Như một chàng trai đang trên đường đến với người mình yêu! EmptyWed Dec 15, 2010 9:10 am

Thật hay đùa!

Thật hay đùa! Đấy là câu hỏi mà cả 47 đứa ở lớp đặt cho Dương, khi một ngày, nó vác tới lớp một bộ mặt không thể hình sự hơn. Kèm theo đó là một tin động trời: Hình như lớp trưởng có người yêu! Cái gì? Nguyên,thằng lớp trưởng có một không hai của chúng nó ah? Hâm, cái thằng tưng tửng ấy thì yêu đương cái nỗi gì? À,thê mà tao thấy trên blog nó ghi thế đấy…Blog thì nói làm gì,nó chém gió ý mà …Nhưng, biiết đâu!

Nguyên làm lớp trưởng đã 3 năm ở cái lớp độc nhất vô nhị này. Thiên hạ đệ nhất bang hội - lớp của nó tự hào như thế sau những vụ đình đám ở trường.Ba năm thằng này lãnh đạo lớp bằng một sự nhiệt tình cộng tận tâm đáng ngạc nhiên.Cứ như thể bọn lớp ngoài nghe nhắc tên Nguyên là nghĩ ngay đến lớp nó và ngược lại. Nó có thể là một đứa sẵn sàng đứng lên tranh luận với cô giáo đến cùng để bảo vệ “anh em”. Nó có thể xuất hiện đầu tiên trong những phi vụ ăn chơi nhảy múa của hội bạn, và ko từ một trò ngốc xít nào kể cả bắt tụi con trai… mặc váy đứng múa hát vào ngày 8/3 để chị em cười bể bụng… Tóm lại, Nguyên là một thằng con trai cực kool, lúc cần “quậy” thì “tới bến”nhưng khi cần nghiêm túc, đố đứa nào dám nhí nhố với lớp trưởng.
Ở bên ngoài lớp, Nguyên còn có vẻ nổi tiếng… hơn cả ở trong lớp. Chí ít ra, hội trường ngoài không còn lạ gì thằng “ku” này, một dạng thủ lĩnh thanh niên cực xịn của thành phố. Túm lại, trừ cái mặt tưng tửng của một coolboy ra, nó là một đứa “so hot”.
Nhưng một điều rất oái oăm, chua bao giờ thấy Nguyên xuất hiện bên một “bóng hồng” nào cả. Xuất hiện ở dạ hội rồi vụ thi Mr.K… nó luôn đi một mình hoặc đi với nhóm bạn. Cũng có đứa đồn thổi nó đã từng chỉ một lần “cảm nắng” một cô bạn học trường CNN, nhưng sau đó chẳng có thêm dấu vết gì để kiểm chứng. Vậy mà bây giờ nó có người yêu! Cái tin này nghe shock trên đầu dốc đến kinh người lên được.
Những manh mối đầu tiên
Không can tâm để Nguyên cứ im ỉm mãi, hội cán bộ buôn dưa và hội chém gió của lớp lập tức họp khẩn để lên phương án tác chiến. Phương án “Đùa” bị bác bỏ,làm sao mà đùa đc. Vậy thì “bé” của nó là ai? Nói chung là bằng một cách nào đó, vô tình hay cố ý, hoặc là rất ranh ma, hoặc là rất nghờ nghệch, thằng “ku” bưng bít thông tin tốt một cách kì lạ. Cái mặt tưng tửng của nó khiến bọn buôn dưa và chém gió tức xịt khói mũi.
Hiếu, thằng bạn nối khố của Nguyên - một thành viên tích cực trong hội chém gió, được giao nhiệm vụ dò la tin tức. “Là ai hả mày?” “Là ai là nghĩa làm sao?” “Người yêu mày?”. “Thì dĩ nhiên người yêu tao và tao cũng yêu bạn ý.” “Khỉ gió, ai chả biết, ý tau bảo mày bật mí xem bạn ý là ai?” “Không được, dù mày là bạn thân, cũng không được biết chuyện này, không thì còn gọi gì là người yêu bí mật?” “Tao biết thừa!” “Mày biết?” “Là Dung, mày vẫn không quên được bạn ý chứ gì, thế nên mày năn nỉ, và bạn ấy (lại) gật đầu…” Mặt Nguyên ngẩn ra 5 giây sau cái câu phán xét như thánh sống của thằng bạn thân. Giây thứ 6, ôm bụng cười sằng sặc, nó lắc đầu quầy quậy, bỏ lại sau lưng bộ mặt thằng bạn không thể thộn hơn.

Rồi, Dương béo, lại là con bé có thói quen la cà các blog để “ bóc tem”, một ngày đến lớp khoe ầm ĩ, rằng đã phát hiện ra bạn kia rồi. “Này nhé, theo mô tả của nó, bạn này có đôi mắt biết nói, tóc dài và dễ thương. Nó thích nhất là cách bạn ý tự tin đứng trước lớp và phổ biến các kế hoạch abc…dù nó chà hiểu mô tê gì cả…” “Tú Anh” - tất cả cùng đồng thanh. Ờ thì bạn này hồi đấy làm bí thư, xinh xắn dịu dàng số một. Ngay cả bọn con trai ở lớp nhiều đứa cũng không dấu những ánh mắt ngưỡng mộ cô bạn này là gì. Còn đi đâu mà sai được nữa chứ!
Sung sướng vì phát hiện ra bí mật của lớp trưởng, cả lớp hôm ấy vui như hội.
Nhưng sáng hôm sau, niềm vui ngắn chẳng tày gang. Lại là Dương béo, nhưng nó mang theo một bộ mặt đáng ngán như con gián. “Hoá ra ko phải chúng mày ạ.” “ Thế thì là ai?” “Một con bé khác. Con bé này hay đi học muộn, mắt hay nhìn lơ đãng, có thói quen cuốn các lọn tóc vào nhau và hay đứng ở cửa sổ…” Ai nhỉ? Lớp nó, số đứa đi muộn là unlimited còn tóc dài là số “n”. ( Trộm vía, hay đi muộn, để tóc dài và thick đứng ở cửa sổ thì có cả mấy cô giáo trẻ nữa cơ.) Hay là em Thuý Mèo lười. Không, không phải em nó, vì thằng Nguyên chả tự nhận con bé này là em gái đúng nghĩa rùi còn gì. Với cả, quý em thì thằng này thương con Thuý bậc nhất, nhưng vô tư đá đít hay béo tai như cái cách anh em nó vẫn trêu nhau thì xa lạ biết mấy với những tình củm, lãng mạn phải có ở những đôi iu nhau.
Hay là dân lớp ngoài nhỉ? Không,trên blog nó bảo ở trong lớp mình. Lạ nhỉ? Chả lẽ nó yêu … ma???Như một chàng trai đang trên đường đến với người mình yêu! 1

Tú Anh, nạn nhân đàu tiên của trò yêu đương vô tổ chức ( con bé nghĩ thế), quyết dịnh hỏi thẳng lớp trưởng. Ai hả ấy? Ai là ai cơ? Bỏ ngay kiểu nói ấy đi, hay là tớ? (con bạn thể hiện sự tự tin bằng một nụ cười bí hiểm). “Cũng có thể lắm chứ” Lại một kiểu cười bí hiểm nhưng lần này lại của “ku” Nguyên.
Rồi cứ thế, mỗi ngày chúng nó lại có thêm nhiều bàn tán về cái sự yêu đương của lớp trưởng. Rằng hôm nay nó thích Cúc, mai lại thích Vân Anh, có hôm là cái Dương béo, hôm lại thích cả…Hải cô(một thằng bạn ẻo lả, đẹp trai một cách…xinh gái).
Hôm thì “mình vừa đi tập chào tuần mới với lớp về, hôm nay bạn ý thật nhiệt tình và dễ thương, yêu thế”, lúc thì “ hôm nay mình buồn, bạn ý đã lấy nó đi, cái sự buồn ấy, bằng một sự nhiệt thành đáng ngạc nhiên…”
Người yêu bí mật
Giải xong đề toán Ngoại Thương, Nguyên hít một hơi dài và khoan khoái. Giai điệu quen thuộc của “I could love you more” vang lên, chậm rãi ngồi vào bàn, nó tự thưởng cho mình 30 phút xả street bằng việc làm yêu thích - mở laptop và vào blog. Ngày mai lớp nó chia tay, đẻ chuẩn bị cho kì thi, sẽ không còn nhiều cơ hội để gặp nhau thường xuyên nữa. Đã đến lúc bật mí về “người yêu bí mật".
“ Và con tim đã vui trở lại.
Khi Dung nói stop, mình đã nghĩ sẽ chẳng còn ai đủ sức nặng để thay thế hình ảnh bạn ấy trong mình. Nhưng mình nhầm to. Bạn ý đã luôn ở bên mình. Bạn ý cá tính khủng khiếp, khi thì hoá thân thành Tú Anh với đôi mắt biết nói, khi thì là tụi thằng Hiếu vừa ngố vừa nhặng xị, nhưng tốt và chân thành. Cũng có khi bạn ấy biến thành Dương béo, với cái mặt hí hửng khi tưởng đã phát hiện ra người yêu bí mật của mình. Và khi nó đỏ ửng cả mặt khi nhận ra có nét gì của “người yêu bí mật” trong đó giống nó. Thảng hoặc, đó à cái tật vân vê lọn tọc của con bé Mèo lười em mình…
Sao mình lại yêu cái lớp này thế nhỉ, cả những yêu thương , hờn giận, tự hào, yêu giọt nứoc mắt của chúng nó khi thằng Hiếu trượt thi Mr.K, yêu mụ cười của chúng nó trong ngày chào tuần mới thành công. Bởi… mình nhận ra tình yêu thật đẹp, như mình đã là một phần nhỏ của cả cái tập thể mấy chục nhân mạng này.

Ngày mai, mình lại đén lớp, hân hoan và sung sướng, hồi hộp và háo hức như một chàng trai đang trên đường tới với người mình yêu. MUAHZZZZZ!!!!!Như một chàng trai đang trên đường đến với người mình yêu! 8

Như một chàng trai đang trên đường đến với người mình yêu!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang